ವಾಲ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ದೈತ್ಯನ ಹಿಂದುಳಿದ ಆದಾಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಜೇನ್ ಫ್ರೇಸರ್ ಅವರ ಪ್ರಯತ್ನದ ಭಾಗವಾಗಿ ಈ ವರ್ಷ 20,000 ಸಾವಿರ ಮಂದಿ ಹುದ್ದೆಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ. 

ಸಿಟಿಗ್ರೂಪ್ ಇಂಕ್ ಈ ವರ್ಷದ ಒಟ್ಟು ವೆಚ್ಚಗಳು 53.5 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ನಿಂದ 53.8 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ನಡುವೆ ಇರಬಹುದು ಎಂದು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಮೂಲದ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶುಕ್ರವಾರ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಇದು 2023 ರಲ್ಲಿ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ 56.4 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ವೆಚ್ಚ ಉಳಿತಾಯದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವು ನಿರಾಶಾದಾಯಕ ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕವನ್ನು ಮರೆಮಾಚಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತು, ಸಿಟಿಗ್ರೂಪ್ನ ಸ್ಥಿರ-ಆದಾಯದ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಕೆಟ್ಟ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ನೀಡಿದರು, ಏಕೆಂದರೆ ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯ ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಹಕರ ಚಟುವಟಿಕೆಯಲ್ಲಿನ ಕುಸಿತದಿಂದ ದರಗಳು ಮತ್ತು ಕರೆನ್ಸಿಗಳ ವ್ಯವಹಾರವು ತೊಂದರೆಗೀಡಾಯಿತು. ವ್ಯವಹಾರದಿಂದ ಬರುವ ಆದಾಯವು ಶೇಕಡಾ 25 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು 2.6 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ಗೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಸಿಟಿಗ್ರೂಪ್ನ ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು 1.8 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಅಥವಾ ಪ್ರತಿ ಷೇರಿಗೆ 1.16 ಡಾಲರ್ ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಸರಣಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಕುಸಿತಗಳ ನಂತರ ಫೆಡರಲ್ ಡೆಪಾಸಿಟ್ ಇನ್ಶೂರೆನ್ಸ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ನ ಬೊಕ್ಕಸವನ್ನು ತುಂಬಲು ವಿಶೇಷ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಕಂಪನಿಯು ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ನಿರ್ವಹಣಾ ವೆಚ್ಚಗಳಿಗೆ 1.7 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ.